Chọn để thay đổi hình nền của diễn đàn

Ae ai rành về convert video cho mình hỏi tí

Khu vực giải đáp thắc mắc về điện thoại, tình cảm, ... cho thành viên.
Nội qui chuyên mục
Khu vực giải đáp thắc mắc về điện thoại, tình cảm, ... cho thành viên.
  1. Vấn đề là mình có 1 video 3gp, mình muốn convert nó sang avi để xem trên đầu DVD nhưng mà không biết khi convert xong thì có xem được không, mong ae giúp dùm. Thanks
    Không phải anh ế mà là kinh tế anh không đủ để khống chế tình yêu @@
    FB

2. Dc hết, nhưng khuyên bạn 3Gp mà sang avi thì lên TV căng mắt ra mà xem. TV bây giờ bét cũg HD thấp nhất 720px.
    Continent of the Night

3. 3GP là nó nén dữ liệu dữ lắm rồi bạn convert lên loại trên nữa thì xấu lắm. @^ TV thế a xịn lắm rồi, em thấy DVD giờ 480p thâu.

4. Theo mình thì bạn nên down phim HD trên mạng về rồi chuyển duôi cho phù hợp với đầu DVD của bạn. Cái này nên chú ý nhá, máy thường đời cũ chỉ xem được đuôi MP4 thôi, máy xịn thì cũng chỉ FLV là cùng. Máy đời mới bây giờ thì có xem được nhiều đuôi hơn, loại xem được đuôi MKV (phim HD) thì hơi đắt. Muốn xem đầu DVD hỗ trợ loại gì thì xem ở phía trước hoặc vào chế độ chờ bỏ đĩa của đầu DVD. Có mấy cái dòng như DVD, VCD, CD, MP3, MP4, FLV,... Từ đó mà bạn chọn đuôi cho phù hợp. Nhớ chọn độ phân giải khi Convert nhá,kora

P/s: Muốn coi sướng thì nên ra chỗ bán băng đĩa mua mấy cuốn DVD trắng về nhà mà dùng phần mềm đánh đĩa (tra gg đầy) làm DVD mà xem khoảng 5-7k một đĩa,kora
    Đừng Dừng Lại Và Hãy Tiếp Tục Cất Bước

5. Ui vậy phải kiếm flv cho chắc ăn
    Không phải anh ế mà là kinh tế anh không đủ để khống chế tình yêu @@
    FB

Quay về Giải đáp

Thành viên trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách