Chọn để thay đổi hình nền của diễn đàn

[Hỏi] Cách kết nối wifi từ laptop

Khu vực giải đáp thắc mắc về điện thoại, tình cảm, ... cho thành viên.
Nội qui chuyên mục
Khu vực giải đáp thắc mắc về điện thoại, tình cảm, ... cho thành viên.
  1. Tựa đề hơi khó hiểu. Nhưng đại khái là như này:
    Máy laptop mình xài wifi của ktx (do cty NetNam cung cấp), không có password, chỉ cung cấp địa chỉ MAC của laptop và.....kết nối.
    Mình nghe nói có cách share wifi từ laptop cho các máy khác. Nhưng không biết trong trường hợp này có đc không. Mình muốn kết nối cái đt S12 của mình với wifi của phòng nhưng không biết làm cách nào. Nếu có tiền bối nào rành vụ này xin chỉ giáo. Thanks trước
    Đánh vợ là có tinh thần thể thao, đạp vợ xún ao là tinh thần bơi lội.

2. ... Thua anh rồi :)). Không được đâu đại ca, cái S12 là đt nên bắt wifi ở cự ly gần thôi, xa là nó bó tay
    Ck của vk Tuyết :-"

3. Connectify - Faster Internet and Wi-Fi Sharing made Easy.

Có MAC Address rồi thì add thế nào vậy? Cái này chưa biết luôn :-s

4. KingMGT đã viết:... Thua anh rồi :)). Không được đâu đại ca, cái S12 là đt nên bắt wifi ở cự ly gần thôi, xa là nó bó tay

thì cái cục phát wifi nó nằm trong phòng luôn mà :T

5. H.Thuong đã viết:Connectify - Faster Internet and Wi-Fi Sharing made Easy.

Có MAC Address rồi thì add thế nào vậy? Cái này chưa biết luôn :-s

xài cái này thế nào? hd cụ thể đi :-?

6. Tải về ~> Cài train ~> Bật lên ~> Chọn mạng ~> Share ~> Thưởng thức thành quả.

7. H.Thuong đã viết:Tải về ~> Cài train ~> Bật lên ~> Chọn mạng ~> Share ~> Thưởng thức thành quả.

tối về test :tungtang:

8. Các a nhầm r , laptop có thể share internet nếu n dùng mạng dây các a nhé , còn nếu n dùng wifi thì không bởi các ap trong laptop chỉ có thể làm 1 trong 2 việc : 1 là bắt 2 là phát không thể vừa bắt vừa phát , còn muốn làm nt phải mua một cái gọi là ri-pít-tơ :3
    Thứ 2 tại sao n không đặt pass đơn giản để cho chỉ để đúng máy n có mac add chuẩn mới có thể vào cái modern đó , ngoài ra mac add khác không thể nào kết nối vào khi n là mạng mở nữa , như kiểu là người ta cung cấp cho a mã số bây giờ cửa vẫn mở a muốn vào phải có đúng cái mã số đó , làm thế này tránh việc hack pass wep , wpa ..... bla
    Do đó điều này không khả thi nhé

9. Laptop vừa bắt wifi rồi phát cho máy # xài bthường nhé....Máy mình bắt wifi xong phát cho máy thằng bạn xài bthường vì wifi trường 1 số máy ko bắt đc bị lỗi gì á...Để tí up cái pm đang xài lên cho.
    Đng vào tao ch có die/

10. Hungvung03 đã viết:Laptop vừa bắt wifi rồi phát cho máy # xài bthường nhé....Máy mình bắt wifi xong phát cho máy thằng bạn xài bthường vì wifi trường 1 số máy ko bắt đc bị lỗi gì á...Để tí up cái pm đang xài lên cho.

Đúng thiệt là mình mới làm chuột bạch thử thành công trên laptop. Mình sử dụng phần mềm Connectify Pro 4.2.0.26088 full key crack
    Ck của vk Tuyết :-"

Quay về Giải đáp

Thành viên trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến1 khách